Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

4rum chém gió của lũ ma xó VAT1-K9 HaUI-FICT

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Hệ điều hành Linux - Sao ko thử cái mới

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
Firewolf
Người điều hành forum
Người điều hành forum
Firewolf

Hệ điều hành Linux - Sao ko thử cái mới Empty
Bài gửiTiêu đề: Hệ điều hành Linux - Sao ko thử cái mới   Hệ điều hành Linux - Sao ko thử cái mới Icon_minitimeSat Jun 28, 2008 11:02 am

Hầu như tất cả chúng ta từ trước đến giờ chỉ sử dụng & quan tâm đến 1 hệ điều hành duy nhất - Windows. Tôi ko phủ nhận rằng Windows rất tuyệt vời, trên cả tuyệt vời. Nếu bản bỏ tiền ra mua bản Windows "xịn" (vào khoảng 200 - 450$) thì ko sao, nhưng vấn đề ở đây là đa số chúng ta đều đang sử dụng windows "lậu". Đồng ý là chuyện này rất khó nói (liên quan đến kinh tế), nhưng các bạn có biết với việc sử dụng windows "lậu" của mình thì chúng ta đang góp phần đưa VN lên vị trí "1 trong những nước vi phạm bản quyền phần mềm nhiều nhất". Vì vậy, hôm nay tôi xin đưa ra 1 giải pháp khác, khắc phục được cả 2 vấn đề trên (kinh tế & nạn vi phạm bản quyền). Đó là hệ điều hành Linux (miễn phí Very Happy ).

Hệ điều hành Linux - Sao ko thử cái mới Images1068325_06-Linux-Logo

Chắc chắn rằng ko ít người đang đọc bài viết này đã từng tìm hiểu về Linux. Tôi biết có những người đã từng học những khóa đào tạo về Linux. Nhưng vì sao cuối cùng họ lại bỏ Linux & quay về với bản windows "lậu" của mình. Tôi nghĩ là do các ứng dụng trên Linux quá ít & họ đã quen làm việc trên windows. Nhưng xin thưa với các bạn rằng, đó chỉ là chuyện của 3 năm trước. Thời thế bây giờ đã khác, thế giới công nghệ thông tin đang nghiêng dần về phía các phần mềm mã nguồn mở (open source). Để chứng minh cho lời nói của tôi, xin mời các bạn hãy xem lý do nào mà chúng ta ko sử dụng Linux:

- Các bạn nói rằng: "Vì nó xấu hơn Windows". Nhầm to, theo tôi thấy, các giao diện mới của Linux còn đẹp gấp nhiều lần windows vista, mà yêu cầu hệ thống lại nhẹ = 1 nửa. Nói nhiều ko bằng cho các bạn xem tận mắt, nhìn thì biết :

Hệ điều hành Linux - Sao ko thử cái mới S264
Hệ điều hành Linux - Sao ko thử cái mới Project_looking_glass01
Hệ điều hành Linux - Sao ko thử cái mới Berylgk9

Dưới đây là Vista vs Linux:

Còn nhiều tranh ảnh & video lắm, nhưng ko thể đưa lên hết đc. Mình nghĩ bây nhiêu đó cũng đủ chứng minh rồi Embarassed .

- Các bạn phàn nàn về các ứng dụng của Linux ko bằng windows ? Xem lại đi nhé

+ Internet Browser: Firefox 3.0(miễn phí Very Happy ) đã cho thấy nó hơn Internet Explorer 7 nhiều về mọi mặt

Hệ điều hành Linux - Sao ko thử cái mới Firefox

+ Ứng dụng văn phòng: Đã có Open Office (miễn phí Very Happy ) để thay thế MS Office với tất cả các tính năng tương tự nhưng bạn chỉ phải trả 0 VNĐ để sở hữu, quá rẻ so với cái giá hơn 400 USD của MS Office 2007
Hệ điều hành Linux - Sao ko thử cái mới Openoffice_3_beta_1_start_540x427

+ Game ? Ừ, công nhận là số game chơi đc trên Linux ít hơn trên windows, nhất là các game mới, đồ họa hoành tráng. Nhưng chuyện ấy thì có vấn đề gì khi mà bạn ko phải là game thủ hoặc ít khi chơi game ? Còn đối với các bạn game thủ, thôi thì cứ về windows chơi cho nó lành, nhỉ Very Happy .
+ Dĩ nhiên là còn nhiều ứng dụng khác nữa (hầu hết là miễn phí Very Happy ) nhưng ko tiện nêu ra vì bài viết dài quá rồi, ai muốn dùng Linux mà thiếu phần mềm gì thì cứ pm, mình sẽ giới thiệu cho, ok ?

Vậy với các lý do trên, tại sao bạn lại ko download hay đăng ký ngay 1 đĩa CD nhỉ (Free 100%, mình đã đặt & nhận đc tới 5 đĩa Very Happy ). Hãy cùng nhau xây dựng 1 đế chế phầm mềm mã ngồn mở để đánh bại người khổng lồ Microsoft bom .

ps: Sorry cả nhà vì ko đưa link download & đăng ký nhận đĩa CD miễn phí, hẹn lần sau mình sẽ giới thiệu từng phiên bản đang thịnh hành nhất và link download cho từng cái 1, ok ?
http://360.yahoo.com/firewolf_quan
Cường Nico
Người điều hành forum
Người điều hành forum
Cường Nico

Bài gửiTiêu đề: Re: Hệ điều hành Linux - Sao ko thử cái mới   Hệ điều hành Linux - Sao ko thử cái mới Icon_minitimeTue Jul 01, 2008 1:07 pm

hjx hjx tớ là gamer >"< mà cũng rất quan tâm tới linux không phải chỉ vì nó đẹp mà nó còn rất mở Smile
tùy biến HĐH theo ý thích nghe rất khoái mà thậm chí còn giúp mấy bố CNTT nhà mình chuyên tay hơn hỷ Very Happy
http://www.l2vn.com
Fuchen
* * * A D M I N * * *
Fuchen

Bài gửiTiêu đề: Re: Hệ điều hành Linux - Sao ko thử cái mới   Hệ điều hành Linux - Sao ko thử cái mới Icon_minitimeTue Jul 01, 2008 1:27 pm

ừ thì mình cũng dùng Linux rồi, cũng đã cài thử rồi, nhưng mà đã lâu lắm rồi, giờ nó khác quá Laughing hôm nào thử tìm vài cái ứng dụng hay hay cài vô xem, hay hay ta chuyển sang Linux thôi, chúng ta sắp sửa phải lo về vấn đề bản quyền rồi, sắp tới, chả xa xôi lắm đâu, vài năm nữa xem có còn ai dám dùng lậu nữa ko elephant
https://vat1-k9.forumvi.com
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Hệ điều hành Linux - Sao ko thử cái mới   Hệ điều hành Linux - Sao ko thử cái mới Icon_minitime

Hệ điều hành Linux - Sao ko thử cái mới
Trang 1 trong tổng số 1 trang